abari zote mila uchumi afya na mengi kuhusu mazingira ni kwenyi gorila fm gorila fm taarifa ya habari hamjambo napinda waskilizaji wa gorila fm kufuata habari zetu katika lugha tukufu ya kiswahili ina timu sa12 kamili hiyo sapa mwenga kamituga na leo ni tarehe m25 septemba ma 2020 ufundi ni wake tuse naloma na kwanza muktasari wake <tune> tokuwa na uhakika wa kurudi shuleni mwaka wa mawa 2221 hiyo ni masihmi ya wazazi tuliokutanana nao <totiposilio> imehakikishwa kwamba kunako kisanga ya hii jui jimboni kivu ya kusini kutaendeshwa sikukuu ya utalii ulimwenguni hii siku ya mungu tarehe mak7 septemba na mwaka huu tunao hayo na mengineyo ni katika habari zetu za jioni hadi tamati habari kamili angalau nyumba kumi na mbili zimewaka moto matokeo ya hii siku ya nne katika usiku kuamkia siku ya tao tarehe 5 septemba mwaka 22 mjini kamituga chanzo ya ajali hiyo ilijulikana na saa moja za usiku dakika 45 na tano, na hiyo kasababishwa na moto wa umeme kulingana na masimi ya mkaaji aliyeojiwa kwa ngambo hiyo redio ya jamii apd ya mahali imepoteza vitu vingi katika ajali hiyo ajulisha mpasha habari na msimamizi wa mpasha habari jean nondo wa redio hiyo mwenzetu anajulisha kwamba kibambazi ya redio hiyo ilibomolewa kwa kuepusha nyumba zingine zisiwake moto na hiyo ilisababisha watu wania mbaya kupora vitu vya redio hiyo jean nondo anashuhudia kwenye microone ya redio fm kwa kila leyote yule ambaye anaweza kuwa na moyo mwe mwema ya kuweza kusaidia redio ya kijamii apid anaweza akaisaidie sababu ingawaje itumike lakini akuwa na tatizo ya mambo fulani fulani najuu ya kwamba wakati watu wanasaidia kwa kutaka kuzima moto wengi wanakuwa mikono mirefu ambayo hayarahisishi kabisa mambo yote apate kuwa bora nyumba kumi na mbili zilipatwa na ajali ya moto ndani ya kata ya transco katika komine ya bitanga pamjili kamitugahiyo ilikuwa ni masemi yake jean akiwa msimamizi wa pasha habari kunako redio apide yani radio ya kijamaa na kwa ukumbusho kamituga ilipoteza angalau watu makumitano ambao walikuwa wakichimba madini wakati hawo waliangukiwa na udongo leo siku ya tarehe ajiboi kivu ya kusini nyumba ine na b zimepewa kwa wahanga wa ubakaji kulingana na masimi yake mganga mkuu denis mkwege alichagua watu hao sababu ni muda mrefu wanaisi maisha ya taabu kisha kubakwa huyu anajulisha kwamba kupiganisha ubakaji ni kusaidia wanawake na watoto waliotendewa vitendo hii hivyo kupokelewa mara tena ndani ya jamii tumsikilize kwenye mikrofone ya baraka shuza wamama wengi apa bamwaa wanatokea mbayu bengine vanatokea karibu na park ivabomolea manyumba bakavabaka bakaua vabwana sana fikomo mkavuu nani wake hakuna kazi hakuna shamba utaishai siku ingine nikatuma batu bapige mafoto ya nyumba zenye balikua banaingia mokubaka batoto tukakia kuona kama benye banaingiliwa mu mara mingi unakuta nyumba yake vanoweza tukwisa na mughulu nenaanguka tukaanza kusema ata bamama tuwape chakula ata mama tuwape mikopo mikopo ya sekanti dolare utauzaka munango sio awaze kakuya mama upate nyumba kwenyeotaketi batoto yako basipigwe na baridi na we unaweza kufunga milango na unatia mstiker imbo haitaingia unaweza kuwa mnyumba yenye unaweza kulala na security kama huko mnyumba mzuri unapunguza magonjwa hiyo ni masemi yake mganga mkuu denis mkwege na kwa ngambo ya waliopokea nyumba hizo wanatoa shukrani kwa fondaio panzi kwa kitendo hiyo ya leo rachel mirali mmoja wa waliopokea nyumba anashukuru kwenye mikrofone ya baraka shuza mara tena kuona nimepokea fondasio panzi kwetu kale tulikuwa tunalala mbaya lakini tunashukuru oaia kwa kazi amefanya umepata nyumba nzuri nzuri mpata maig wamama wenzetu weawayapata zile nyumba waika sana umba o ale asaa wasaidia wamama kwa ajili ya ujenzi Kumbushe kwamba nyumba hizo ine na ma zilizotolewa k zilitolewa mtangamano tarafani kalehe, na kenda mjini kabare wakana tarafani m tutokearafaba namna nyingine ya usalama mdogo imeripotiwa huko kalonge tarafani kalehe kulingana na duru zetu ni raia ndio wananyanganya raia vitu kila siku ya soko maeneo hiyo wanabaki njiani kwa kuchunga watakaotoka sokoni ili wawanyanganye jana siku ya nne tarehe makumbi na ine septemba mwaka huu tunao kunako soko ya butashenge huko chifunzi wachuruzi walipoteza uchuruzi wao kisha kusikia maneno isiokuwa na uhakika kwamba raia mtumbuki anafika maeneo hiyo majira ya saa kumi na mbili za jioni wanamgambo hao wanakuwa na kawaida ya kufika kila siku ya ine na siku ya mungu kunako soko ya butashenge kwa kuiba raia uchuruzi na pesa duru zetu zinae za wakaji wa kalonge wanashutumu kitendo hiyo na kuomba kwa wakuu viongozi kujihusisha na jambo hilo ili hali hiyo ya wizi wa raia mtumbuki ikomeshwe maeneo za huko kalonge unaoisikiliza ni radio gorila fm sur tutoke tarafani kalehe tujielekeze tarafani hijuu imehakikishwa kwamba kunako kisanga ya hiju jimboni kivu ya kusini kutaendeshwa sikukuu ya utalii ulimwenguni tarehe 7w2 timu ambayo inahusika na kutayarisha siku hiyo tayari inakuwa uwanjani tarafani hij jimboni kivu ya kusini na siku hiyo itakuwa ni siku ya mungu ajulisha umoja wa mawasiliano ya gavana jimboni kivu ya kusini mweziwa 8 uliopita waziri wa utalii swedi basila kwa niaba ya serikali jimboni alitetea jimbo ya kivu ya kusini makusudi ikuwe jimbo ya utalii sababu inakuwa na tovuti za utalii 8 na hoteli na 2 bila kuesau mitoinatajiwa kama vile shina ya utalii nchini ya jamhuri ya kidemokrasia ya congo mwaka huu kisanga ya iji inakuwa katikati ya ziwa kivu kati ya guma na mji wa bukavu lengo kubwa ya siku kuu ya utalii ulimwenguni ni kuzamirisha taifa nzima ulimwenguni kuhusu maana ya utalii kwa ngazi zote mada iliyochaguliwa kwa siku hiyo ni maendeleo vijijini kupitia utalii huko luhihi mwanabunge jimboni chubaka karatwe anajulisha hali mbovu ya afya ndani ya karemini ama nafasi ya kuchimba madini huko luhihi tarafani kabare huyu anajulisha kwamba zaidi ya watu makumi tano ndio wame shikwa na ugonjwa huo wa kipindupindu na watano kupoteza maisha chubaka karatwe anajulisha ndani ya kibarua aliyoandikia waziri jimboni anayehusika na afya na barua moja kufikia Radio gorilla fm huyu anajulisha kwamba katika mtaa wa afya wa luhihi hakuna kituo ya afya ambayo inapiganisha ugonjwa wa kipindupindu na hii inapelekea wagonjwa kujielekeza nafasi nyingine kama vile mshweshwe birava hata kunako pitare kuu yafumilaki katana kwa kupata matibabu nafasi ya kuchimba madini sehemu hiyo ya ruhihi inakuwa na zaidi ya watu efu b mian na hii inatafuta kutapanya ugonjwa huo wa kipindupindu kando kando na ruhihi mchagulio huu wa kabare anaomba kwa wakuu viongozi jimboni kivu ya kusini kujihusisha na jambo hilo kwa kupiganisha ugonjwa huo wa kipindupindu tena huyu anaomba kwa wakaaji wanaopatikana huko luhihi zaidi wanaokaa nafasi ya kuchimba madini na kandokando kando kuheshimu kanuni za afya yaani kunao mikono na sabuni kila wakati wala majifu pia kutumikisha choo safi ama yenye kutakata tuongelee habari za shule ama za maadibisho kutokuwa na uhakika wa kurudi shuleni mwaka wa 2221 ambayo inaandaliwa hii tarehe 5 oktoba mwaka makwa 22 jimboni kivu ya kusini kwa jumla na tarafani kabare kwa upekee kulingana na masehemu ya wazazi tuliyojiana nao hii siku ya tano tarehe5 septemba mwakahuu wa22 wanasema kwamba hawana uhakika ya kufunguliwa kwa masomo mwaka huu sababu watoto wengi hawakuitiwa alama zao za mwisho wa mwaka zaidi wanaosomea kwenye masomo ya serikali masomo ya kikatolika hata masomo ya kiprotestanti hawa waliumizwa na mgomo iliyoendeshwa kwa mwaka huu wa masomo kwa ajili ya walimu wasiyolipiwa jimboni kivu ya kusini mmoja wa wazazi anaeleza kwenye microfone ya gorila fm mini mm, kama mzazi natayarisha mtoto kurudia shuleni lakini mpaka hivi hatuyajua walimu wanatayarishia nini wa watoto kwa sababu hawayawaitia halama zao za mwaka ilipita hasa ndio tunangani na mashaka mingi kwa kuona kabisa hatuelewe namna gani tutafungula masomo ndiyo walimu hawayatuita lakini tunatajaria kama walimu wakituita tuongoze tujue kama watafungula masomo na shie tuko tayari tu kuwewa watoto shuleni ndioa serikali iliweza kusema kama hakuna malipo kama prim, prim inaisha tu, wazazi mpaka leo anajiuliza. wanasema kama nitangia somo la kwanza mpaka somo la st la dio itapa tuon iaagusuwataauaaaswazazi hao wameongezea kusema kwamba wanasubiri mpangilio wa serikali ili watayarishe watoto kwa kufungua ama kwa kurudi shuleni mwaka huu wa masomo na ili wajitayarishe kwa kuuza vi- vifaavya masomohuko ukamituga tongelee mgomo ulioendeshwa na watumishi wa banro watumishi wa shirika la banro mining walianza mgomo na kikao tangu siku yantahseptemba aa 2 kunako ofisi ya muhumba mjini bukavu hawa wanadai malipo yao ya miezi kenda ambao hawalipwi na bosi wao pia matunzo yao kama vile ilivyokuwa yao ndani ya kibarua ya kazi ama kontra na kupinga ahadi za bose wao sababu kila siku anawadanganya kama wanavyotamka hali hii ya kutokulipiwa inavuma kunako shirika ya banro miinge ya kamituga banro banriinge ya huko lugushwa tarafani mwenga jimboni kivu ya kusini hata wengine watumishi wa kinchasa kama tulivyojulishwa hawa wanaomba kwa wakuu viongozi jimboni kivu ya kusini kujihusisha na jambo hili ili waweze kujibiwa kwa hitaji zao na huu ndio mwisho wa habari zetu zilizoletwa nami dom dedie mtabazi ufundi ulikuwa ni wake toussin na niwake, na, na kama ulitunasa njiani sikiliza ilizokuwa nukta za kwetu Kwa wazazi wamoja ama hawana uhakika ya kurudi shuleni mwaka wa mwaka wa na 22221 kama vile wanavyotamka wazazi wamoja tuliokutanana nao imehakikishwa kwamba kunako kisanga ya iji kutaendeshwa sikukuu ya utalii ulimwenguni hii siku ya mungu tarehe 7 septemba mwaka huu wa 22 na shukrani kama unitega sikio zaidi msikilizaji wa gorilla fm hizo habari utazipokea na elene vujiriri katika lugha ya kifaransa pia habari hizi unaweza kuzipata kunako wifmrdc org